Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

ai cảm thấy mình bất hạnh thì click

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
HBO
.:|Moderator|:.
HBO

Nam Tổng số bài gửi : 59

ai cảm thấy mình bất hạnh thì click Empty
Bài gửiTiêu đề: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click EmptyWed Mar 28, 2007 5:36 pm

Có 1 đứa trẻ khi sinh ra đã bị cha mẹ vứt bỏ, đã thế nó còn bị khuyết tật bẩm sinh mất đi đôi chân, cả đời ngồi trên xe lăn. Nó bị người ta đưa vào 1 cô nhi viện nhưng lũ trẻ trong ấy khinh nó tật nguyền ko thèm chơi với nó. Nó rất cô đơn và cảm thấy ghét tất cả mọi người. Một hôm đang đi trên đường nó bỗng bị 1 thằng bé cùng xóm ném đá và bảo rằng "Đồ mồ côi tật nguyền". Nó như cảm thấy cả thế giới đều quay lưng lại với nó, nó bùn, nó tuyệt vọng, nó tức giận, nó phẫn nộ. Nó ghét ông trời đã sinh ra nó, nó hận ba mẹ đã bỏ mặt nó, nó ghét mọi người vì đã loại bỏ nó khỏi cuộc đời này, và nó căm ghét chính bản thân mình. Nó khóc, khóc rất nhìu, nó chán ghét cuộc sống này, nó mún đc chết, điều mà nó nghĩ sẽ mang lại niềm hạnh phúc duy nhất cho nó. Nó lăn xe ra bờ sông định tự tử. Không may giữa đường xe lăn vấp phải cục đá làm nó té xuống đường. Mọi người nhìn nó đầy thương hại nhưng không 1 ai đến đỡ nó dậy. Nó nằm đó, vật vã, tuyệt vọng, đau khổ tột cùng. Bỗng nhiên có 1 người đàn ông đến đỡ nó dậy, dìu nó lên xe và hỏi lí do tại sao nó khóc.Nó tức tưởi kể cho người đàn ông đó nghe về cuộc đời bất hạnh của nó. Nó khóc, nó kể rồi nó lại khóc. Cuối cùng cũng kết thúc câu chuyện với việc nó muốn tự tử. Sau khi nghe xong người đàn ông chậm rãi nói "Sao lại phải tự tử, chẳng lẽ cháu phải vui vì cháu được thượng đế quan tâm đến cháu chứ". Nó ngạc nhiên nhìn người đàn ông nọ, chẳng lẽ người này lại muốn cợt đùa nó. Nó vội hỏi " tại sao lại như vậy hả bác". Người đàn ông cười và nói "Mỗi con người trước khi đc thượng đế cho xuống thế làm người đều là một quả táo giống như nhau. Trước khi đầu thai thì thượng đế cắn ở mỗi quả 1 ít táo vì vậy ko có ai là người hoàn hảo cả. thượng đế thích trái nào nhìu thì cắn trái đó nhìu, thích trái nào ít thì cắn trái đó ít. Có lẽ vì thượng đế thích cháu quá nên lỡ miệng cắn 1 miếng to quá đó thôi". Nghe xong đứa bé ấy chợt mỉm cười, bây giờ nó đã bít hạnh phúc thật đơn giản. Nó bỗng nhiên cảm thấy thật hãnh diện, nó cũng chẳng bít vì sao và vì cái gì, nhưng có lẽ vì nó biết nó là "Trái táo được thượng đế yêu thích"....
No confused
HBO
HBO

Bài gửiTiêu đề: Re: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click EmptyWed Mar 28, 2007 5:39 pm

Tại sao các bạn nữ nói rằng ko yêu bạn nam có chiều cao khiêm tốn? Vậy các bạn nữ thử định nghĩa cho mình về tình yêu xem nào.
Còn đối với mình tình yêu là sự đam mê nồng cháy giữa hai người khác giới, yêu là phải biết lắng nghe, biết cảm thông chia sẻ, biết thấu hiểu, biết tha thứ. Yêu ko phải là mong được ở bên người mình yêu mà mong cho người đó được hạnh phúc. Có người đã nói rằng lắng nghe và tha thứ là đỉnh cao nghệ thuật của tình yêu. Đẹp thì sao xấu thì sao cao thì sao mà thấp thì sao chẳng nhẽ vẻ bề ngoài nói lên tất cả. Dung mạo mình là do cha mẹ sinh ra dù xấu hay đẹp thì nó cũng là món quà của đấng sinh thành ko thể vì vừa lùn vừa xấu mà trách oán ai được. Mà xấu đẹp liên quan gì các bạn giá cần gì một tình yêu đích thực hay cần một món trang sức??? Chẳng nhẽ chỉ những người đẹp trai mới được yêu người con gái đẹp còn xấu trai thì phải ngậm ngùi tiếc nuối sao? Vậy thì ý nghĩa tình yêu trong các bạn nữ là gì? Một con rối đẹp mã và đắt tiền??? Nếu vậy thà ko bao giờ yêu còn hơn.===> nỗi bất hạnh của chàng lùn kaka
HBO
HBO

Bài gửiTiêu đề: Re: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click EmptyWed Mar 28, 2007 5:57 pm

Cuộc sống , ai cũng muốn có tất cả , ai cũng muốn sự hoàn hảo ..
nhưng ko ai có được nó .. Chúng ta có cái này thì lại mất cái kia .

Lòng tham của con người lại Vô đáy ...
Nó ko có giới hạn và ko khi nào dừng lại.=> lòng tham sẽ tạo ra nổi bất hạnh lớn nhất!!
lovingyou
†Thành viên cấp 2†
†Thành viên cấp 2†
lovingyou

Nữ Tổng số bài gửi : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click EmptySun Apr 01, 2007 5:44 pm

@HBO: E chỉ cần a như bây zờ thui, đừng thay đổi a nhé!!! Hãy lun cười vì e rất thix a như thế..Very Happy
A[K]0n
.:|Admin|:.
A[K]0n

Nam Tổng số bài gửi : 167

Bài gửiTiêu đề: Re: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click EmptyTue Apr 03, 2007 9:26 pm

công nhận HBO lun đó mài kiếm ở đâu ra mấy cái này hay wé dzậy hay là mài tự suy nghĩ ra dzậy mài
https://10b6.forumvi.com
HBO
HBO

Bài gửiTiêu đề: Re: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click EmptySun Apr 08, 2007 3:36 pm

câu chuyện là trên mạng. còn chàng lùn là lấy ý tưỏng từ thằng thuận lùn, cảm nhận là của teo kaaaaa
A[K]0n
A[K]0n

Nam Tổng số bài gửi : 167

Bài gửiTiêu đề: Re: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click EmptyMon Apr 09, 2007 1:19 pm

ặc dịs mẹ lấy cảm hứng từ thằng thuận, mài hay tao bái phục mài lun
https://10b6.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ai cảm thấy mình bất hạnh thì click   ai cảm thấy mình bất hạnh thì click Empty

ai cảm thấy mình bất hạnh thì click
Trang 1 trong tổng số 1 trang